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RAISI MHE. SAMIA SULUHU HASSAN

Mbioni Kupunguza Vifo Vya Wajawazito Na Watoto

Rais Samia Suluhu Hassan akiwa katika mazungumzo na Bi. Senait Fisseha, Mkurugenzi wa Miradi kutoka
Taasisi ya Suzan Thompson Buffet

Raisi wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan tarehe 31 Mei,
2021 alikutana na kufanya mazungumzo na Mkurugenzi wa Miradi wa Taasisi ya The Susan
Thompson Buffet Foundation, Bi. Senait Fisseha, ambayo inajihusisha na masuala ya afya
ya uzazi kwa wanawake na wasichana. Mazungumzo hayo yamehudhuriwa na Waziri wa
Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Mhe. Dkt. Dorothy Gwajima na Mganga
Mkuu wa Serikali Dkt. Aifello Sichwale ambao baadaye walifanya mazungumzo na Bi. Senait

Fisseha kwa lengo la kupanga mikakati ya namna taasisi hiyo itakavyofanya kazi na Serikali.

Bi. Senait Fisseha alimueleza Mhe. Raisi Samia kuwa taasisi hiyo ambayo imekuwepo hapa
nchini kwa zaidi ya miaka |0 imetumia dola za Marekani takribani Milioni 90 (sawa na
shilingi Bilioni 206) kufadhili miradi inayoshughulikia changamoto mbalimbali zinazohusiana
na afya ya uzazi kwa wanawake na wasichana. Alibainisha kuwa miradi hiyo imesaidia kuk-
abiliana na vifo vinavyohusiana na ujauzito kwa kuwawezesha wanawake kupanga wakati

gani wa kupata ujauzito, wakati gani wa kujifungua, kuepuka ujauzito katika umri mdogo na



kujifungua salama. Bi. Senait Fisseha alishukuru kupata nafasi ya kuzungumza na Mhe. Rais

Samia na alibainisha kuwa baada ya mazungumzo hayo taasisi hiyo ipo tayari kuendeleza

miradi hiyo kwa kushirikiana na Serikali kupitia Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia,

Wazee na Watoto.

Kwa upande wake, Mhe. Raisi Samia aliishukuru taasisi hiyo kwa mchango wake katika

masuala ya afya ya wanawake hapa nchini na alimhakikishia kuwa Serikali ya Tanzania ipo

tayari kushirikiana naye ili kukabiliana na changamoto zinawakabili wanawake na wasichana

katika masuala ya afya hususan afya ya uzazi.

MAPENDEKEZO:

Mtandao wa Jinsia Tanzania (TGNP) tunapenda kumpongeza Raisi pamoja na vion-
gozi wenzake kwa juhudi za kuhakikisha kuna makubaliano na mikakati mbalimbali
baina ya Tanzania, VWadau wa Maendeleo na taasisi binafsi kuhakikisha afya ya mama

na mtoto inaboreshwa na vifo vya wajawazito na watoto vinapungua nchini.

Tunatoa rai kwa Serikali kuimarisha mazingira wezeshi kwa wajawazito ili kuweze-
sha utoaji wa huduma bora kipindi cha ujauzito, wakati wa kujifungua na mara baada
ya kujifungua; ikiwemo kuwekwa mpango mkakati mahsusi kwa ajili ya kumhakikishia
Mwanamke huyu uzazi mwema na siyo wa kumhatarishia maisha yake. [kumbukwe
kuwa ili taifa liendelee linahitaji nguvu kazi na wanawake ndio waliobeba jukumu hili

zito la kuleta nguvu kazi duniani.

Pia, tunatoa hamasa kwa Serikali na wadau wengine wa maendeleo kuongeza
uwekezaji zaidi wa bajeti katika sekta hii ya afya. Kuna umuhimu mkubwa wa ku-
wekeza zaidi kwa wataalam wa afya wakiwemo wakunga hospitalini ambao wame-
kuwa changamoto wakati wa kutoa huduma kwa kina mama wajawazito.Wanawake
wamekuwa wakikutana na adha za huduma hafifu wakati wa kujifungua na wakati
mwingine lugha zisizo na staha zinazofanya wengine wakate tamaa kutumia huduma
za afya hospitalini. Hali hii wakati mwingine inasababisha na kulazimisha wanawake-

yao na watoto walioko tumboni.



TGNP pamoja na wana AZAKI wengine tutaendelea kumuunga mkono Raisi kwa kujenga

nguvu za pamoja katika kampeni yake ya kukomboa maisha ya mama na mtoto Tanzania.

“Inawezekana Vifo vya Wanawake na
Wasichana Vinavyotokana na Uzazi

kuwa Historia: Twende Pamoja
Asiachwe Mtu Nyuma.”



